View previous topic :: View next topic |
Author |
Message |
THN_FanClub
1st Class Pass (Air)
Joined: 02/07/2008 Posts: 1085
Location: @บ้านฉิมพลี กับ พุทธมณฑล สาย 2
|
Posted: 11/04/2010 12:38 pm Post subject: ขอคำยืนยัน รถใช้เส้นทาง ชท.แก่งคอย - ลำนารายณ์ - ชท.บัวใหญ่ |
|
|
สวัสดีครับ
ก่อนอื่น คงต้องขออนุญาตใช้พื้นที่เพื่อสอบถามให้เข้าใจกันครับว่า เพราะทางช่วงนี้
ยังคงมีการบำรุงทางกันอยู่ แต่ในหน้า้เวบ ตรวจสอบเวลาการเดินรถ ระบุ ดังนี้
- รถด่วน ข.75 กรุงเทพ - อุดรธานี และ รถด่วน ข.76 หนองคาย - กรุงเทพ
ยังคงใช้เ้ส้นทางนี้อยู่ รวมทั้ง 433/434 และ 439/440 ครับ
แต่ในหน้าเวบ ตารางเดินรถ (แบบ .pdf) ระบุว่า ผ่านเฉพาะขบวน 75 และ 439 ซึ่งแย้งกัน
และ 433 ก็ไปเดินทาง นครราชสีมา แทน เช่นเดียวกับขบวน 76 ที่ย้อนกลับมาทาง
นครราชสีมา เช่นกัน ส่วน 434/440 ยังเดินเหมือนปกติครับ
จึงรบกวนผู้รู้ช่วยยืนยันไขความ งงงวย ในครั้งนี้ด้วยเถิด
ขอบคุณครับ
มาร์ช _________________ © MARCHI
∅Thai Railway Club ⇔ http://on.fb.me/mGur4K
∅Thai Aviation Club ⇔ http://on.fb.me/mEG62l |
|
Back to top |
|
|
THN_FanClub
1st Class Pass (Air)
Joined: 02/07/2008 Posts: 1085
Location: @บ้านฉิมพลี กับ พุทธมณฑล สาย 2
|
Posted: 11/04/2010 12:42 pm Post subject: |
|
|
ภาพจากหน้าเวบ ตารางเดินรถ (แบบ .pdf) ขาไป
_________________ © MARCHI
∅Thai Railway Club ⇔ http://on.fb.me/mGur4K
∅Thai Aviation Club ⇔ http://on.fb.me/mEG62l
Last edited by THN_FanClub on 11/04/2010 12:44 pm; edited 1 time in total |
|
Back to top |
|
|
THN_FanClub
1st Class Pass (Air)
Joined: 02/07/2008 Posts: 1085
Location: @บ้านฉิมพลี กับ พุทธมณฑล สาย 2
|
Posted: 11/04/2010 12:42 pm Post subject: |
|
|
ภาพจากหน้าเวบ ตารางเดินรถ (แบบ .pdf) ขากลับ
_________________ © MARCHI
∅Thai Railway Club ⇔ http://on.fb.me/mGur4K
∅Thai Aviation Club ⇔ http://on.fb.me/mEG62l
Last edited by THN_FanClub on 11/04/2010 12:45 pm; edited 1 time in total |
|
Back to top |
|
|
Compressor
1st Class Pass (Air)
Joined: 05/12/2007 Posts: 1775
Location: ตลอดปลายทางอุบลราชธานี
|
Posted: 11/04/2010 12:44 pm Post subject: |
|
|
ขบวน 75/76 กรุงเทพ-อุดรธานี/หนองคาย-กรุงเทพ ใช้เส้นทางแก่งคอย-ปากช่อง-นครราชสีมา-บัวใหญ่
ขบวน 433/434 แก่งคอย-บัวใหญ่-แก่งคอย ใช้เส้นทาง แก่งคอย-ลำนารายณ์-บัวใหญ่
ส่วนเวลา 11.02 13.08 13.20 ในขบวน 433 นั้น เป็นเวลาของขบวน 75 ครับ |
|
Back to top |
|
|
THN_FanClub
1st Class Pass (Air)
Joined: 02/07/2008 Posts: 1085
Location: @บ้านฉิมพลี กับ พุทธมณฑล สาย 2
|
Posted: 11/04/2010 12:51 pm Post subject: |
|
|
ขอบคุณมากครับ ทำเอามึนไปเลย สรุปได้ว่า 433/434 - 439/440 ใช้เส้นทางเช่นเดิม
แล้วกำหนดเสร็จของเส้นทางนี้ น่าจะประมาณเมื่อไหร่ครับ? _________________ © MARCHI
∅Thai Railway Club ⇔ http://on.fb.me/mGur4K
∅Thai Aviation Club ⇔ http://on.fb.me/mEG62l |
|
Back to top |
|
|
|