View previous topic :: View next topic |
Author |
Message |
nathapong
1st Class Pass (Air)
Joined: 24/03/2006 Posts: 3515
Location: Ayuthaya - Lamlukka - Navanakhon - Silom
|
Posted: 08/08/2009 9:25 am Post subject: |
|
|
Compressor wrote: | อิอิ ปล่อยไก่ตัวเบ้อเร้อ แล้วจะปล่อยต่อไป... |
และป๋า ก็ตามไปจับไก่...กุ๊ก ๆ ต่อไป...อิอิ
ปล. ที่โรงรถจักรปลานราง ที่ อน มีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้าง อะ ปิ .... |
|
Back to top |
|
|
Compressor
1st Class Pass (Air)
Joined: 05/12/2007 Posts: 1775
Location: ตลอดปลายทางอุบลราชธานี
|
Posted: 08/08/2009 10:15 am Post subject: |
|
|
ตอบข้อมูลจากปัจฉิมลิขิตครับ
ตอนนี้ ก็ตั้งเสา (เสาทำมาจากราง 70R) และทาสีเสาและเหล็ก I Beam ไว้รอแล้วครับ
ส่วนตัวรอก 5 ตัน ยังมาไม่ถึงอุบลครับ กลางทางแอบเอาตัวรอกไปทรมานเล่น อุบลก็เลยยังไม่มีใช้เหมือนเดิม มีแต่เสา |
|
Back to top |
|
|
bogie
3rd Class Pass
Joined: 06/07/2006 Posts: 194
Location: กรมช่างอากาศ สะพานแดง บางซื่อ
|
Posted: 16/08/2009 6:28 pm Post subject: |
|
|
ตารางเดินรถที่แจกให้ผู้โดยสารกับ ปดร.จริง ไม่เหมือนกันเหรอครับ
เพราะถ้าเหมือนกันหรือเดินรถตามเวลา น่าจะ
สายใต้
42 แซง 170 ช่วง ชุมพร - ปะทิว คาดว่าน่าจะ บ้านคอกม้า
42 แซง 86 ช่วง ราชบุรี - นครปฐม คาดว่าน่าจะ บ้านโป่ง
42 แซง 178 ช่วง ประจวบคีรีขันธ์ - หัวหิน
36 แซง 38 ที่ สุราษฎร์ธานี
สายเหนือ
109 แซง 207 ที่ ชท.บ้านภาชี
เท่าที่นั่งดูเล่นๆ
จากกำหนดเวลาเดินรถเดือน กรกฎาคม ที่ได้จาก สถานีรถกรุงเทพ _________________ 83/84 (กท.-ตร.-กท.) --- 167/168 (กท.-กต.-กท.) สำนึกรักบ้านเกิด สำนึกรักขบวนรถไฟไปบ้านเกิดด้วย
ร่วมสนับสนุน โครงการรถไฟไทยเข้มแข็ง
_________________________________________ |
|
Back to top |
|
|
bogie
3rd Class Pass
Joined: 06/07/2006 Posts: 194
Location: กรมช่างอากาศ สะพานแดง บางซื่อ
|
Posted: 29/09/2009 10:20 am Post subject: |
|
|
ตอนนี้เวลาเดินรถ ขบวน 170 เปลี่ยนใหม่แล้ว ถึงกรุงเทพ 09.00 น.
ทำให้จะมีขบวนที่แซง 170 อยู่ 3 ขบวน
คือ
ขบวน 42 น่าจะแซงที่ ละแม
ขบวน 84 น่าจะแซงที่ ชุมพร
ขบวน 172 น่าจะแซง ระหว่างประจวบคีรีขันธ์ ถึงหัวหิน
น่านั่งจัง
เพื่อนๆคนไหนมีตารางเดินรถใหม่ของขบวน 170 ช่วงลงให้หน่อยน่ะครับ (ไม่ทราบว่าผิดระเบียบหรือเปล่า) _________________ 83/84 (กท.-ตร.-กท.) --- 167/168 (กท.-กต.-กท.) สำนึกรักบ้านเกิด สำนึกรักขบวนรถไฟไปบ้านเกิดด้วย
ร่วมสนับสนุน โครงการรถไฟไทยเข้มแข็ง
_________________________________________ |
|
Back to top |
|
|
RORONOA
2nd Class Pass
Joined: 06/12/2007 Posts: 705
|
Posted: 29/09/2009 11:27 am Post subject: |
|
|
จำได้ว่าขบวน 172 ก็เปลี่ยนเวลานี่ครับ ถ้าจำไม่ผผิดจะตามหลัง 170 อยู่ 15 นาที ถ้านับตามตารางเวลาไม่น่าจะแซงกันนะครับ |
|
Back to top |
|
|
Compressor
1st Class Pass (Air)
Joined: 05/12/2007 Posts: 1775
Location: ตลอดปลายทางอุบลราชธานี
|
Posted: 29/09/2009 12:36 pm Post subject: |
|
|
ทราบมาว่าขบวน 170 โดนกักให้ขบวน 84 ไปก่อนที่ชุมพรครับ
แก้ไขเอาขบวน 172 ออกก่อน
แต่ว่าขบวน 172 ถ้าตามเวลาปัจจุบันจะถึงกรุงเทพก่อนขบวน 170 ครับ...
Last edited by Compressor on 29/09/2009 12:52 pm; edited 1 time in total |
|
Back to top |
|
|
bogie
3rd Class Pass
Joined: 06/07/2006 Posts: 194
Location: กรมช่างอากาศ สะพานแดง บางซื่อ
|
Posted: 29/09/2009 12:43 pm Post subject: |
|
|
ครับผมลองนั่งรวบรวมตารางเดินรถสายใต้ดูปรากฎว่า
ทราบว่า ขบวนรถเร็วที่ 170 ถึงชุมพร 23.02 ออก 23.31 ถ้าเป็นอย่างนั้นก็จะมีขบวนรถเข้าชุมพรพร้อมกัน 3 ขบวน (ไม่น่าเป็นไปได้)
ขบวน 84 ถึงชุมพร 23.08 ออก 23.24
ขบวน 37 ถึงชุมพร 23.22 ออก 23.32
ขบวน 170 ถึงชุมพร 23.02 ออก 23.31
แต่ผมยังไม่ทราบเวลาเปลี่ยนขบวนอื่นครับ _________________ 83/84 (กท.-ตร.-กท.) --- 167/168 (กท.-กต.-กท.) สำนึกรักบ้านเกิด สำนึกรักขบวนรถไฟไปบ้านเกิดด้วย
ร่วมสนับสนุน โครงการรถไฟไทยเข้มแข็ง
_________________________________________ |
|
Back to top |
|
|
GEA_4525
3rd Class Pass
Joined: 09/07/2007 Posts: 226
Location: ชพ.ะท. หจ.โอ๊ยหาเองแล้วกัน
|
Posted: 29/09/2009 1:44 pm Post subject: |
|
|
HITA_4508 wrote: | เอาแบบกะประมาณเอานะครับ ไม่ค่อยแน่นอน
ข.42 เดินก่อน 86 ที่ นครชัยศรี เดินก่อน 172 ที่ ชุมทางเขาชุมทอง เดินก่อน 170 ที่บ้านคอกม้า เดินก่อน 178 สามร้อยยอด
ข.43 เดินก่อน 255 ที่เพชรบุรี
ได้แค่นี้ล่ะครับ |
42ส่วนมาก แซง177ที่ หห. ประจำ _________________
|
|
Back to top |
|
|
Bogieman
3rd Class Pass
Joined: 02/07/2009 Posts: 104
Location: สายอีสานใต้
|
Posted: 29/09/2009 3:56 pm Post subject: |
|
|
ที่เคยเห็นวิ่งแซงกันจริงๆเลย คือ 209 กับ 233 ครับ ช่วงอยุธยา-บ้านภาชี ครับ ปกติตามเวลา 233 จะต้องถึงภาชีก่อน แต่ถ้า 233 ช้า แต่ 209 ตามเวลา ก็จะมากวดไล่กันเข้าสถานีภาชีครับ แถมตอนปล่อยขบวนออกจากภาชียังมักจะปล่อยพร้อมกันอีกครับ ช่วงประแจตัวสุดท้ายก่อนที่รถไฟจะแยกสายอีสาน/สายเหนือ ผู้โดยสารทั้งสองขบวนแทบจะสามารถจับมือกันได้เลยครับ อีกคู่คือ ขบวนรถชานเมืองแก่งคอยที่จะโดนรถด่วนนครพิงค์และรถเร็ว 105 ศิลาอาสน์แซงเป็นประจำช่วงรังสิต-ภาชีครับ เมื่อก่อนสมัยผมเรียนก็จะนั่ง 339 ไปแก่งคอย ก็จะโดน 21 แซงที่สระบุรีทุกที ครับ _________________ I LOVE ROTFAITHAI |
|
Back to top |
|
|
RORONOA
2nd Class Pass
Joined: 06/12/2007 Posts: 705
|
Posted: 29/09/2009 7:15 pm Post subject: |
|
|
Quote: | ทราบมาว่าขบวน 170 โดนกักให้ขบวน 84 ไปก่อนที่ชุมพรครับ Wink
แก้ไขเอาขบวน 172 ออกก่อน
แต่ว่าขบวน 172 ถ้าตามเวลาปัจจุบันจะถึงกรุงเทพก่อนขบวน 170 ครับ... |
แล้วกันครับวันนั้นผ่านไปเห็นป้าย แจ้งว่าให้ขบวน 170 ถึง9.00 ขบวน172 ถึง9.15 (กรุงเทพ) ตั้งแต่ 1 กันยายน นี่เปลี่ยนเวลาอีกแล้วหรือครับ |
|
Back to top |
|
|
|